Gandhi Jayanti Speech In Tamil : அக்டோபர் 2 காந்தி ஜெயந்தி அன்று இந்த எளிய உரையை நீங்கள் வழங்கலாம்

Gandhi Jayanti Speech In Tamil : காந்தி ஜெயந்தி அன்று பள்ளிகளில் பேச்சுப் போட்டியும் நடத்தப்படுகிறது. காந்தி ஜெயந்தி விழாவில் நீங்கள் உரை நிகழ்த்த திட்டமிட்டால், இங்கிருந்து உதாரணங்களை எடுத்துக் கொள்ளலாம்.

Gandhi Jayanti Speech In Tamil : தேசப்பிதா மகாத்மா காந்தியின் பிறந்தநாளை கொண்டாடுவதற்கான ஏற்பாடுகள் நாடு முழுவதும் முழு உற்சாகத்துடன் தொடங்கியுள்ளன. இந்தியாவில் ஒவ்வொரு ஆண்டும் அக்டோபர் 2 ஆம் தேதி காந்தி ஜெயந்தியாகக் கொண்டாடப்படுகிறது. சத்தியம் மற்றும் அகிம்சையின் வழியைப் பின்பற்றி ஆங்கிலேயர்களிடம் இருந்து இந்தியாவுக்கு சுதந்திரம் அளித்ததில் முக்கியப் பங்காற்றிய மகாத்மா காந்தி 1869ஆம் ஆண்டு அக்டோபர் 2ஆம் தேதி குஜராத்தின் போர்பந்தரில் பிறந்தார்.

உண்மை மற்றும் அகிம்சை பற்றிய பாபுவின் சிந்தனைகள் இந்தியாவை மட்டுமல்ல, உலகம் முழுவதையும் எப்போதும் வழிநடத்துகின்றன, மேலும் எதிர்காலத்திலும் அது தொடரும். அவரது எண்ணங்களைப் போற்றும் வகையில், ஒவ்வொரு ஆண்டும் அக்டோபர் 2 ஆம் தேதி சர்வதேச அகிம்சை தினம் கொண்டாடப்படுகிறது. இம்முறை காந்தி ஜெயந்தியை முன்னிட்டு நாடு முழுவதும் தூய்மை தொடர்பான பல திட்டங்கள் திட்டமிடப்பட்டுள்ளன. மத்திய அரசின் முயற்சியால் ஸ்வச்தா ஹி சேவா பிரச்சாரம் முழு உற்சாகத்துடன் நடத்தப்பட்டு வருகிறது.

பிரதமர் மோடி தனது சமீபத்திய ‘மன் கி பாத்’ உரையின் போது, ​​அனைத்து குடிமக்களுக்கும் ‘ஸ்வச்சஞ்சலி’ மூலம் தேசத் தந்தைக்கு அஞ்சலி செலுத்த வேண்டும் என்று வேண்டுகோள் விடுத்தார். இந்த முறை ‘ஒரு நாள், ஒரு மணி நேரம், ஒன்றாக’ பிரச்சாரம் நடத்தப்படும். அக்டோபர் 1 ஆம் தேதி காலை 10 மணிக்கு தூய்மைக்காக 1 மணிநேர உழைப்பை வழங்குமாறு அனைத்து குடிமக்களுக்கும் பிரதமர் மோடி வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார். மக்கள் தங்கள் தெரு, சுற்றுப்புறம், எந்த பூங்கா, ஆறு, ஏரி அல்லது எந்த பொது இடத்திலும் தூய்மை பிரச்சாரத்தில் சேரலாம்.

காந்தி ஜெயந்தி நாளில் பள்ளி, கல்லூரிகளில் பேச்சுப் போட்டிகள் நடத்தப்படுகின்றன. பள்ளி, கல்லூரிகளில் பேச்சு, கட்டுரைப் போட்டிகள் நடத்தப்பட்டு வருகின்றன. காந்தி ஜெயந்தியின் போது நீங்கள் ஒரு உரையை வழங்க திட்டமிட்டிருந்தால், இங்கே எடுத்துக்காட்டுகள்-

Gandhi Jayanti speech in Tamil 2023 : காந்தி ஜெயந்தி அன்று இந்த உரையை செய்யலாம்

Gandhi Jayanti speech in Tamil : மகாத்மா காந்தியின் மகத்துவம், அவரது படைப்புகள் மற்றும் சிந்தனைகளால், அக்டோபர் 2 ஆம் தேதிக்கு சுதந்திர தினம் மற்றும் குடியரசு தினம் போன்ற தேசிய விழா அந்தஸ்து வழங்கப்பட்டுள்ளது. வன்முறையின் வழியைப் பின்பற்றுவதன் மூலம் உங்கள் உரிமைகளைப் பெற முடியாது என்று காந்திஜி நம்பினார். எதிர்ப்பு தெரிவிக்க சத்தியாகிரகப் பாதையை அவர் ஏற்றுக்கொண்டார்.

மகாத்மா காந்தி லண்டனில் சட்டம் பயின்றார். லண்டனில் பாரிஸ்டர் பட்டம் பெற்ற பிறகு, பெரிய அதிகாரியாகவோ, வழக்கறிஞராகவோ மாறுவது சரியானது என்று கருதாமல், தனது முழு வாழ்க்கையையும் நாட்டுக்காக அர்ப்பணித்தார். தன் வாழ்நாளில் ஆங்கிலேய ஆட்சிக்கு எதிராக பல இயக்கங்களை நடத்தினார். அவர் எப்போதும் மக்களின் உரிமைகளுக்காகப் போராடினார்.சம்பாரன் சத்தியாகிரகம், ஒத்துழையாமை இயக்கம், தண்டி சத்தியாகிரகம், தலித் இயக்கம், வெள்ளையனே வெளியேறு இயக்கம் ஆகியவை பிரிட்டிஷ் சாம்ராஜ்யத்தின் அடித்தளத்தை பலவீனப்படுத்துவதில் பெரும் பங்கு வகித்த அவரது முக்கிய இயக்கங்களில் சில.

இந்திய சமூகத்தில் நிலவும் தீண்டாமை போன்ற தீமைகளுக்கு எதிராக காந்திஜி தொடர்ந்து குரல் எழுப்பினார். அனைவரும் ஒரே கடவுளால் படைக்கப்பட்டதால், அனைத்து மக்களுக்கும் சம அந்தஸ்து உள்ள சமுதாயத்தை உருவாக்க விரும்பினார். அவர்கள் மீது பாகுபாடு காட்டக்கூடாது. அவர் எப்போதும் பெண்கள் அதிகாரம் பெற பாடுபட்டார்.அகிம்சையின் மூலம் அவர்களின் உரிமைகள் மற்றும் சுதந்திரத்திற்காக போராட மில்லியன் கணக்கான இந்தியர்கள் மற்றும் உலகெங்கிலும் உள்ள மக்களை அவர் தூண்டினார்.

நண்பர்கள்! நாம் அனைவரும் காந்திஜியை மிகவும் மதிக்கிறோம் என்பது உண்மைதான். ஆனால், அமைதி, அகிம்சை, உண்மை, சமத்துவம், பெண்களை மதித்தல் போன்ற அவரது இலட்சியங்களை நாம் பின்பற்றும்போது அவருடைய கனவுகள் அனைத்தும் நனவாகும்.

எனவே இன்று நாம் அவருடைய எண்ணங்களை நம் வாழ்வில் செயல்படுத்த உறுதி எடுக்க வேண்டும். அரசின் தூய்மைப் பிரச்சாரத்தில் இணைய வேண்டும். ஒருவர் தன்னைச் சுற்றியுள்ள பகுதியை சுத்தமாக வைத்திருப்பதாக உறுதிமொழி எடுத்து, காதியால் செய்யப்பட்ட பொருட்களை வாங்க வேண்டும்.

நன்றி.

ஜெய் ஹிந்த்!